Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Xem phim HD trên Bold 9900

chào cả nhà !
    hôm nay mình lại có thêm câu hỏi mới mong cả nhà giúp mình với nhé ?
    1)mình đang dùng bold 9900 os 7.1 rom 284 . mình mới coppy mấy bài hát của quang lê video hd về thẻ nhớ của máy và mở ra xem nhưng thật thất vọng vì khi mở lên hình thì chậm mà tiếng thì không nghe được (bị giật tiếng nghe như là lỗi bị xước dĩa của đầu máy dvd ) mình không hiểu tại sao nữa ,mình đã mua thêm thẻ 16gb để tăng dung lượng rồi .
    2) máy chỉ đọc được files có đuôi mp4 thôi còn đuôi flv thì không xem được ?
    3) khi chụp hình và quay phim mình coppy ra máy tính nhưng có đuôi (rem) khong mở được các bạn hướng dẫn cho mình cài phần mềm nào vào máy tính để xem được những hình này với ?
    4) mình đang dùng mạng của mobifone nghe nói là nên cài lại rom chuyên của mobifone có đúng khong bạn ? mình có nên cài lại rom không ? và cài bản nào cho máy 9900 của mạng mobifon là chạy ngon nhất ?
    5) mình nghe nói mobifone có gói cước dành riêng cho blacberry giá tốt mà mình chưa biết (thuê bao của mình là trả sau ) vậy mình phải đăng ký như thế nào ? mong các bậc tiền bối chỉ bảo ! xinh chân thành cảm ơn !

Trích dẫn Gửi bởi mr trình
    chào cả nhà !
    hôm nay mình lại có thêm câu hỏi mới mong cả nhà giúp mình với nhé ?
    1)mình đang dùng bold 9900 os 7.1 rom 284 . mình mới coppy mấy bài hát của quang lê video hd về thẻ nhớ của máy và mở ra xem nhưng thật thất vọng vì khi mở lên hình thì chậm mà tiếng thì không nghe được (bị giật tiếng nghe như là lỗi bị xước dĩa của đầu máy dvd ) mình không hiểu tại sao nữa ,mình đã mua thêm thẻ 16gb để tăng dung lượng rồi .
    2) máy chỉ đọc được files có đuôi mp4 thôi còn đuôi flv thì không xem được ?
    3) khi chụp hình và quay phim mình coppy ra máy tính nhưng có đuôi (rem) khong mở được các bạn hướng dẫn cho mình cài phần mềm nào vào máy tính để xem được những hình này với ?
    4) mình đang dùng mạng của mobifone nghe nói là nên cài lại rom chuyên của mobifone có đúng khong bạn ? mình có nên cài lại rom không ? và cài bản nào cho máy 9900 của mạng mobifon là chạy ngon nhất ?
    5) mình nghe nói mobifone có gói cước dành riêng cho blacberry giá tốt mà mình chưa biết (thuê bao của mình là trả sau ) vậy mình phải đăng ký như thế nào ? mong các bậc tiền bối chỉ bảo ! xinh chân thành cảm ơn !
    2 . máy bb hiện tại chỉ hỗ trợ những chuẩn video như 3gp,avi,mp4 ,cò flv thì không đọc được nha bạn .
    3. file .rem vì có thể bạn đã mã hóa những file trên thẻ nhớ với máy tính của bạn rồi ,bạn phải vào bỏ phần mã hóa đi .

3) bỏ như thế nào bạn có thể chi tiết giúp mình không ? vì khi mua máy mình chụp và quay video ở thẻ 2gb nên khi mua chiếc 16gb thì mình đưa vào máy tính và coppy ra thấy nó như thế chứ mình không mã hóa gi cả ? bây giờ muốn xem được trên máy tính thì mình phải làm sao ?

Trích dẫn Gửi bởi mr trình
    3) bỏ như thế nào bạn có thể chi tiết giúp mình không ? vì khi mua máy mình chụp và quay video ở thẻ 2gb nên khi mua chiếc 16gb thì mình đưa vào máy tính và coppy ra thấy nó như thế chứ mình không mã hóa gi cả ? bây giờ muốn xem được trên máy tính thì mình phải làm sao ?
    bạn vào option -> security -> encryption rồi bạn bỏ dấu check ngày chữ encrypt ngay mục media card đi thử xem .

bạn tham khảo thêm về mã hóa bộ nhớ máy (link).

vâng cảm ơn bác . còn mấy câu hỏi kia có bác nào chỉ giáo em không ạ ? mong quá !

1. neu copy film vao thẻ nhớ thì nên mua the nhớ class 10 đi bạn và loại chất lương. mình từng mua thẻ nhớ class 10 nhưng gặp hàng china nên không xem được. mua thẻ nhớ có tem chính hãng cho đảm bảo, nhớ là class 10 nha.
    4. minh xai rom 825 va thấy chạy vẫn ngon, bis bình thường.
    5. mobifone co gói bbmu (40k/tháng) xài thoải mái.

1. file video nếu bạn xem trên máy tính bình thường mà xem ở bb bị giật là do độ phân giải file video cao quá, mã codec của blackbery không giải hết được.
    4. bạn chạy bản rom 7.1.0.523 là ổn định nhất.
    5. bạn tham khảo gói cước đăng kí tại đây nhé (link).
    opo79:

cách đó chỉ được với hình ảnh thôi bạn à còn video thì khong được ? không bết có ai có cao kiến gi ?

Trích dẫn Gửi bởi 3-6-0-do
    1. file video nếu bạn xem trên máy tính bình thường mà xem ở bb bị giật là do độ phân giải file video cao quá, mã codec của blackbery không giải hết được.
    4. bạn chạy bản rom 7.1.0.523 là ổn định nhất.
    5. bạn tham khảo gói cước đăng kí tại đây nhé (link).
    opo79:
    cảm ơn bạn rất nhiều ! vậy mình muốn down rom này ở đâu vậy bạn ? cho mình đường link và chỉ mình cách cài với ?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối