Kết quả 1 đến 7 của 7

Camera BB 9700 bị lỗi sau khi thay màn hình

các bác có kinh nghiệm cho mình hỏi nha

chả máy bb9700 mình bị hư màn hình, thì ra ttbh bb ở lê hồn phong thay màn hinh, mất 1,5tr ,

sau khi thay về thì mỗi lần vô camera, nó đứng màn hình luôn, không chụp được, phải thoát ra, có lúc treo máy reset luôn

ra tiệm hỏi, họ lại bảo là lỗi hệ điều hành, mình up len bản 6.0.0.666 , sau đó tình trạng vẫn y chang

quan trọng là trước khi hư, thay màn hình, máy mình vẫn xài camera ngon lành mà.

các bác chỉ giúp mình với, cám ơn.

bạn mang đến lại chỗ sửa, nhờ mấy anh ấy kiểm tra lại xem, lúc vừa sửa xong, kỹ thuật ở đó có test lại một số chức năng giúp bạn không? trường hợp này cũng hơi khó, vì màn hình bị hỏng thì không thể kiểm tra hết các chức năng trước khi thay màn hình khác nhỉ....opo55:

đúng là mấy trường hợp này hơi khó nói ,như bác 360 do có nói do trước khi thay đâu có test được các chức năng của máy ,với cũng có nhiều trường hợp no hư sau nhưng đó có thể là do camera bạn như ,vì đồ điện tử mà mình đâu biết nó hư khi nào đâuopo77:

bạn mang ra "tiệm" là tiệm nào vậy? sao không mang lại chỗ bạn đã thay màn hình được hỗ trợ thêm vậy.
    một là thay mắt camera. hai là sửa đường trên main. cái đó còn tùy vào thực tế khi kiểm tra nữa.

bác chủ đâu rồi ta, cho a e cập nhật tình hình với.

mang ra tiệm cho họ kiểm tra lại đi bác.

mang ra tiệm cho họ kiểm tra lại đi bác.