Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Bạn dùng hình nền để làm gì ?

[img]http://cdn.**********************/attachments/linhlam-jpg.15118/[/img]​
    một điều hơi đáng tiếc là màn hình điện thoại thường bị che lấp bởi các icons. tuy nhiên cũng có một số trường hợp màn hình được thông thoáng hơn chút, như ở màn hình lock của z10 hay với bbos thì có thể kéo hết các icon xuống. nhưng dĩ nhiên khi mở máy ra là để vào ứng dụng hay kiểm tra xem có thông báo gì không, chính vì vậy mà thời gian để bạn có thể nhìn thấy hình nền có vẻ rất ít và hiếm khi mà nhìn thấy đầy đủ được, mà có thể người khác khi mới nhìn vào hình nền với một đống icon chèn lên còn không mường tượng được đó là hình gì. vậy bạn thay đổi hình nền để làm gì? ​
    • có khi nào vì mê tín ? đừng quá nặng nhọc từ "mê tín" của mình, bạn có thể thay nó là niềm tin cũng được . giống như đạo thiên chúa và đạo phật hay có vòng để đeo tay, hay là một lá bùa nhỏ để bỏ ví chẳng hạn. chỉ cần để hình nền là một cái gì mà bạn thích như người yêu, thú cưng, thần tượng hay đại loại một hình ý nghĩa nào đó sẽ tạo cho bạn cảm giác an tâm là người hay vật đó luôn bên mình. có thể đó là mục tiêu mà bạn đang muốn hướng đến chăng?
    • màu của hình nền làm nổi bật icon hay màu sắc đó tạo cho bạn cảm giác dễ chịu.
    • đơn giản là mong có thể nhanh nhất nhìn được tấm hình đó. kiểu như ai hay nóng giận mà để hình nền chữ " nhẫn " chẳng hạn, nhỡ đâu lại có hiệu quả tức thì
    mình có ý định trở lại làm một vài bộ hình nền cho các bạn nhưng lại nhận thấy nó không thực sự hữu ích (là mình nghĩ thế^^). đặc biệt là z10 màn hình thì rộng mà icon ngổn ngang thể thì phí hết tấm hình. muốn trưng cầu dân ý chút để làm những cái các bạn thực sự thích^^.

nhu cầu làm đẹp không bao giờ là hết cả opo64:
    vậy nên rất ủng hộ tinh thần, bạn hãy làm và chia sẻ nào! chỉ cần thanh thoát mà đơn giản, không mất đi sự tinh tế... chỉ từng đó thôi nhưng cũng có khi có người khó tính chê tới chê lui opo11:

wallpaper của mình đây, đơn giản thế thôi!

[img]http://www.**********************/attachments/img_00000003-png.15136/[/img]

mong z10 cos thể để hiện hết cả hình nền như các os trước lúc nào vào cũbg thấy mấy icons nhiều vậy đôi lúc thấy ngán quá

xin hỏi chủ thớt: người ta sơn nhà để làm gì?

làm đi thôi. :d

Trích dẫn Gửi bởi phandan080388
    wallpaper của mình đây, đơn giản thế thôi!

view attachment 15136
    đẹp quá bạn cho mình biết cái wallpaper của bạn tên gì để mình dùng thử

e vote 1 phieu' cho y tuong nay cua bac, bac co the jup a e co' dc nhung wallper hd tuyet dep nhe !

xài theme mà ẩn hết icon là thấy hình nền đẹp ngay opo28:

Trích dẫn Gửi bởi cadicktran
    xin hỏi chủ thớt: người ta sơn nhà để làm gì?
    • vì mê tín
    • làm nổi bật...máy cái cửa sổ
    • để nhìn vào biết đó là nhà của mình
    cấm ném đá à :d

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối