Kết quả 1 đến 3 của 3

9780 bị lỗi khởi động lại

em 9780 của em bị lỗi là rất hay khởi động lại, up hoài mấy bản rom mà vẫn bị lỗi như thế, đã đổi 3 cục pin khác nhau đều không có tiến triển gì cả.
    ở viên pin mới nhất này em đang test thử thì có một tiến triển là em ấy chỉ khởi động lại thôi. còn ở mấy viên pin trước thì em ấy lúc thì khởi động lại còn phần đa là tắt ngóm.
    vấn đề này cũng không phải do thẻ nhớ vì không dùng thẻ nhớ thì vẫn xảy ra tình trạng trên.
    các bạn cho em 1 chút hướng dẫn nhé, mở máy ra thì phát hiện máy nguyên bản, chưa sửa chữa gì mà sao lại bị lỗi như thế chứ .
    thanks mọi người.

đôi khi máy mới và chưa sửa không hẳn là không có lỗi, vì vậy bạn nên mang ra cửa hàng uy tính để kiểm tra nguồn và kiểm tra tổng quát.

Trích dẫn Gửi bởi bonconmat
    đôi khi máy mới và chưa sửa không hẳn là không có lỗi, vì vậy bạn nên mang ra cửa hàng uy tính để kiểm tra nguồn và kiểm tra tổng quát.
    thanks bác nhé, nói thật giờ cái máy nó cũng không đáng bao nhiêu cả mang ra hàng sửa thấy cũng không đáng. có khi xuống đời máy chờ em q20 ra thì lên đời vậy. ah bác giới thiệu giúp em ở hà nội thì sửa ở đâu bác nhỉ?
    tiện bác cho em hỏi một vấn đề nữa là. khi mình lưu 1 số mới vào danh bạ thì có cách cài đặt nào để nó mặc định là số mình lưu là mobi luôn không, tại mặc định theo máy là nó là word từ bbos đến bb10 đều thế