Kết quả 1 đến 3 của 3

Xin giúp đỡ về bảo mật trên BlackBerry z10

tình hình là : mình dùng bb z10 được gần 1 tháng nay và có những câu hỏi về phần bảo mật trên bb10. trước đó mình có tìm các bài trên diễn đàn về những câu hỏi trong topic này nhưng không tìm thấy phần muốn hỏi nên đành lập 1 topic mới , nếu như đã có ai giải đáp trên các topic khác thì mạn phép xin đường link để mình tham khảo . cảm ơn
    vấn đề mình sẽ trình bày sau đây :
    1/ sau khi đã đặt device password cho thiết bị thì mình bảo mật được điện thoại của mình , người khác muốn dùng phải nhập pasword , nhưng khi kết nối với máy tính đã cài blackberry link thì thấy vấn đề như sau :
    - trong lần đầu tiên kết nối , blackberry link yêu cầu nhập device password vì thiết bị đã bị "locked" , mình nhập vô thì mới kết nối với dữ liệu trong chiếc z10 ( ảnh , nhạc , tài liệu ...) được :> ok .
    - sau đó mình rút cáp ra ngắt kết nối . sau đó khoá máy lại 1 lần nữa. nhưng lần kết nối với máy tính sau đó , blackberry link không yêu cầu nhập password nữa mà tự kết nối được ngay. mình rút cáp ra và làm thêm 2-3 lần nữa thì máy tính vẫn kết nối được dữ liệu trong z10 mà không đòi hỏi nhập password thêm lần nào .
    - mình thay đổi device password trong máy thành 1 cái khác và kết nối lại thì lúc này blackberry link lại yêu cầu nhập pass ( có lẽ do password cũ mà blackberry link nhớ chưa dc update ) . sau khi nhập password mới cho blackberry link trên máy tính thì mình kết nối dữ liệu lại ok.
    - sau đó lại rút cáp ra và thử cắm lại dù lúc đó máy vẫn đang khoá , blackberry link đã tự động kết nối với dữ liệu mà không đòi nhập password nữa -> ???????????
    :> câu hỏi của mình là : nếu như vậy thì người khác có thể dùng 1 máy tính đã từng kết nối với z10 trước đó thông qua blackberry link để xem các dữ liệu trong máy mà không cần mở khoá thiết bị hay nhập password trên máy tính , vậy thì bảo mật này có ổn không ?? và có cách nào để mỗi lần kết nối với máy tính thì buộc blackberry link hải yêu cầu nhập password mới kết nối dữ liệu không ?
    2/ mình nhớ có lần trong z10 mình coi có 1 mục nào đó có thể xem các ứng dụng của androi phân biệt với ứng dụng native trên z10. nhưng sau này kiếm không ra nữa, vậy mình muốn xem trên z10 các ứng dụng nào là native còn ứng dụng nào là androi thì làm cách nào ?
    p/s; cảm ơn mọi ý kiến đóng góp của các bạn bè !

1. bạn vô tình bật chế độ kết nối qua wi-fi. máy không đòi password nữa vì mặc dù bạn rút cable ra nhưng máy vẫn còn kết nối qua wi-fi.
    2. máy của bạn, bạn là người cài, bạn sẽ biết ứng dụng của mình nguồn gốc từ đâu, đâu cần mục nào để biết.

Trích dẫn Gửi bởi zerostar
    1. bạn vô tình bật chế độ kết nối qua wi-fi. máy không đòi password nữa vì mặc dù bạn rút cable ra nhưng máy vẫn còn kết nối qua wi-fi.
    2. máy của bạn, bạn là người cài, bạn sẽ biết ứng dụng của mình nguồn gốc từ đâu, đâu cần mục nào để biết.
    cảm ơn bạn đã trả lời !
    mình đã kiểm tra lại trong blackberry link phần setting đúng là đang enable phần " turn on wireless connection to computer ".
    nhưng z10 của mình luôn mặc định tắt wifi ( mình luôn tắt wifi và data service ). nếu module wifi của z10 đã tắt thì vẫn có thể khởi tạo kết nối với máy tính thông qua sóng wifi không bạn ??
    sau đó, mình cũng tắt mục " turn on wireless connection to computer " trong bb link luôn và chắc chắn là wifi trên z10 cũng đã disable thì mình kết nối lại bằng cable nhưng máy vẫn tự nhận mà không đòi password.
    ý mình là nếu như vậy thì 1 người nào khác hoàn toàn có thể dùng 1 laptop mà mình từng dùng blackberry link để kết nối với z10 thì có khả năng rất lớn máy tính sẽ liên kết được các dữ liệu đang có trong z10 dù không phải mở khóa máy.... @@