Kết quả 1 đến 7 của 7

wallpaper bbos 7.1 bị crop

hi all,
    mình mới up lại rom os7.1.0.1047 (đã wipe device), cũng đã up thử về 7.0.1.923 nhưng đều gặp vấn đề với wallpaper. set wallpaper (kể cả bộ wallpaper có sẵn của bb) toàn bị scale. ảnh bị phóng to ra và crop nên không show hết ảnh được và bị noise. bản rom cũ của mình (cao hơn 2 bản này) thì không bị thế
    có ai bị tình trạng tương tự không ạ? có cách nào để fix hiện tượng này không?

ảnh thực tế

[img]http://www.**********************/attachments/radiant-png.48133/[/img]

ảnh sau khi set wallpaper

[img]http://www.**********************/attachments/screen_20141001_005149-jpg.48134/[/img]

mình cũng dùng 9900 nhưng chua gặp tình trạng này bao giờ, chỉ nhữn hình nền có sẵn trong máy mới bị hay cả những hình nền bên ngoài cũng bị

tất cả đều bị bạn ạ. ban đầu mình cài ảnh ngoài phát hiện bị scale. nghĩ là do kích thước không phù hợp nên cài thử ảnh nền trong máy nhưng kết quả vẫn thế :'(

bạn ơi, bạn đừng chỉnh hình nền trên panel tùy chọn trên màn hình chính bạn nhé, bạn cứ vào mục picture trong media rồi lựa một tấm hình ưng ý và chọn set wallpaper nhé ! nếu như bạn chọn hình nền trên màn hình khi nhấp chùm dâu chọn option và change wallpaper sẽ bị crop hình như trên bạn nói. mình đã thử nhiều lần trên các máy khác nhau và rút ra kết quả như thế.

bạn làm thử xem rồi cho mình kết quả nhé !

thank nông dân nhé. mình làm dc r nè.
    trên các máy khác cũng bị, vậy đây là bệnh chung của bbos hả bạn

Trích dẫn Gửi bởi k.n.j
    thank nông dân nhé. mình làm dc r nè.
    trên các máy khác cũng bị, vậy đây là bệnh chung của bbos hả bạn
    chính xác đó bạn àh ! lỗi này ít ai để ý nên không biết bạn nhé !! hihi

khổ, qua nay cứ đi ngồi kiếm rom về up. up xoành xoạch mà ko thấy khỏi. ra là bệnh nan y