Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 26

Vấn đề đồng bộ danh bạ từ BlackBerry đến Gmail?

[img]http://**********************/attachments/vnbb_130126_094552-jpg.9246/[/img]​
    xin chào mọi người,

từ sau khi google sync không còn hỗ trợ blackberry nữa, việc đồng bộ danh bạ giữa blackberry và gmail mình thấy trở nên vô cùng khó khăn. các giải pháp cho phép tải danh bạ từ gmail xuống blackberry thì không có vấn đề gì. nhưng ngược lại thì mình không biết cách làm ntn.

mình sử dụng chung 1 bộ danh bạ trên blackberry và gmail. danh bạ trên điện thoại rất hay phải thêm contact, cập nhật thông tin contact. nhưng danh bạ trên gmail thì sẽ không được cập nhật.

mình có dùng bis và để chế độ sync contact, nhưng trên gmail không hề thấy thay đổi thông tin gì cả.

mình muốn hỏi là có cách nào cho phép đồng bộ danh bạ từ blackberry lên gmail không?

mong mọi người giúp đỡ mình.

xin cám ơn.

khi bạn thêm một tài khoản gmail vào điện thoại blackberry, đến quá trình synchronization, bạn chọn vào contact và chọn synchronize để tiếp tục, thì sau đó sẽ xảy ra quá trình activation. nếu bb của bạn có danh bạ nó sẽ tiến hành đồng bộ.
    - bạn thử xoá địa chỉ email gmail đó, sau đó add lại thử.

còn nếu bác chỉ sử dụng mỗi bb thì có thể sử dụng blackberry protect cũng được

Trích dẫn Gửi bởi foolishboy
    khi bạn thêm một tài khoản gmail vào điện thoại blackberry, đến quá trình synchronization, bạn chọn vào contact và chọn synchronize để tiếp tục, thì sau đó sẽ xảy ra quá trình activation. nếu bb của bạn có danh bạ nó sẽ tiến hành đồng bộ.
    - bạn thử xoá địa chỉ email gmail đó, sau đó add lại thử.
    thanks bác, mình sẽ thử xem sao. nhưng thấy nó không đồng bộ trực tuyến đưiọc thấy chán quá. google sync ơi là google sync
    mình đang muốn đồng bộ ngươc lại từ blackberry lên gmail.
    vì mỗi lần có contact mới trên blackberry, trên gmail của mình vẫn không có.

Trích dẫn Gửi bởi hnaeht
    thanks bác, mình sẽ thử xem sao. nhưng thấy nó không đồng bộ trực tuyến đưiọc thấy chán quá. google sync ơi là google sync
    mình đang muốn đồng bộ ngươc lại từ blackberry lên gmail.
    vì mỗi lần có contact mới trên blackberry, trên gmail của mình vẫn không có.
    đồng bộ danh bạ (synchronize contact) sử dụng bis trên blackberry với gmail là cơ chế đồng bộ 2 chiều (từ bb lên gmail, và ngược lại từ gmail về bb)

Trích dẫn Gửi bởi foolishboy
    đồng bộ danh bạ (synchronize contact) sử dụng bis trên blackberry với gmail là cơ chế đồng bộ 2 chiều (từ bb lên gmail, và ngược lại từ gmail về bb)
    thanks bác nhiều nhá.
    cho mình hỏi nốt là: vậy trong cài đặt contact có cần phải để chế độ gì không, như allow duplicate contact.
    ngày trước mình có bị 1 tình trạng khi sync qua bis thì contact toàn bị mất chữ cái. vd như thu huyen, nó chỉ sync còn huyen. minh không dùng tiếng việt.

mình đã chỉnh sửa và cập nhật khá nhiều thông tin trên điện thoại, không biết nó sẽ cập nhật từ gmail xuống hay từ bb lên nhỉ :d:d

Trích dẫn Gửi bởi hnaeht
    thanks bác nhiều nhá.
    cho mình hỏi nốt là: vậy trong cài đặt contact có cần phải để chế độ gì không, như allow duplicate contact.
    ngày trước mình có bị 1 tình trạng khi sync qua bis thì contact toàn bị mất chữ cái. vd như thu huyen, nó chỉ sync còn huyen. minh không dùng tiếng việt.

mình đã chỉnh sửa và cập nhật khá nhiều thông tin trên điện thoại, không biết nó sẽ cập nhật từ gmail xuống hay từ bb lên nhỉ :d:d
    bạn chỉnh sửa danh bạ trên blackberry, thì nó cũng sẽ cập nhập lên gmail.

còn vấn đề đồng bộ bị mất chữ thì mình chưa gặp bao giờ, kể cả danh bạ của minh có nhiều tên 3 chữ luôn ấy.

Trích dẫn Gửi bởi hnaeht
    thanks bác nhiều nhá.

contact của bạn lấy từ thiết bị nào nhập lên gmail thế bạn?

Trích dẫn Gửi bởi hnaeht
    thanks bác nhiều nhá.

tên nào bị lỗi thì bạn thử kiểm tra trên gmail xem đủ chữ không?

đã cài đặt như vậy thì nó sẽ tự động đồng bộ 2 chiều luôn mà. bạn đợi một lúc sẽ thấy. tớ add contact trên máy, sau một lúc thấy contact đó trên gmail và ngược lại. bis mobifone

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối