Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Mua BB 10

ý kiến riêng của e nhá bác:
    1. 2 máy về phần cứng y tương tự nhau, classic hơn được cái pin dung lượng cao hơn 1 tý với cái camera chụp đẹp tý. mà nói chung camera của blackberry chụp không được đẹp nên bản thân em thấy như nhau. classic thêm được dãy phím tool belt, nếu bác đã từng sửa dụng và ưa thích blackberry đời cũ thì nên mua, nếu bác chưa sử dụng bao h thì nên mua q10 sẽ quen hơn.
    2. về phần mềm thì bây h 2 máy y chang nhau vì đều được cập nhật 10.3 mới nhất.
    3. về giá tiền hiện tại q10 là 5tr còn classic là 10.5 tr.
    chúc bác cưới đc vợ đẹp

đã dùng cả q10 và classic. phần cứng ko hơn nhau là mấy, cảm nhận ko rõ ràng. màn hình classic đẹp hơn nên xem ảnh chụp trực tiếp trên đt thấy đẹp hơn, chứ chưa chắc cam đã hơn nhau. trackpad tiện dụng nhưng nhỏ quá, mất cân đối, cấn tay khi dùng và vê do chạm vào hàng phím nổi cao. pin classic lâu hơn hẳn. ( nhưng q10 cũng đủ dùng 1 ngày cho nhu cầu tương đối nhiều rồi)
    classic cầm chắc, đầm tay và nặng hơn q ( phê hơn, cảm giác thích hơn), màn hình to hơn xíu!
    so sánh hiệu năng và giá thì vote cho q tại thời điểm này! mà giá classic như bây giờ thì nên cố mua e pp xài luớt là hay hơn cả! ( do passport nhiều bác phải đẩy đi vì hơi to và ngoại cỡ!)
    đã dùng pp roài thì ko muốn dùng classic luôn! hehe! ( classic nhà cháu phải mang đi đấu giá giải tán roài! bác có thể sang handheld.vn mục đấu giá để tham khảo!)
    vài lời đóng góp với bác, còn cưới em nào thì lại do sở thích và tài chính của mỗi người!
    chúc bác sớm tìm được em ưng ý phù hợp! have fun!

from pp.

vote một phiếu cho classic nhé bác, vì mình nhìn thôi chứ đã cầm trên tay thì sẽ có một sức hút lạ thường, nếu bác chưa vội thì dông tiền mua pp là sự lựa chọn tốt nhất nhé

tks m.n nhiều,mình thích classic hơn ở trackpad dù chưa bao giờ xài bb, nhưng như bác bitis06 nói thì dãy trackpad này nhỏ quá, màn hình và camera thì ko quan trọng lắm, q10 camera cũng khá cao rồi, pp thì mình ko thích, vừa to mà kiểu dáng cũng ko đc đẹp lắm(theo ý kiến riêng), vả lại mình cũng đg sinh viên nên giá classic đã là cao lắm rồi nói chi đến pp

Trích dẫn Gửi bởi lenguyenvinhbao
    tks m.n nhiều,mình thích classic hơn ở trackpad dù chưa bao giờ xài bb, nhưng như bác bitis06 nói thì dãy trackpad này nhỏ quá, màn hình và camera thì ko quan trọng lắm, q10 camera cũng khá cao rồi, pp thì mình ko thích, vừa to mà kiểu dáng cũng ko đc đẹp lắm(theo ý kiến riêng), vả lại mình cũng đg sinh viên nên giá classic đã là cao lắm rồi nói chi đến pp
    vậy câu trả lời sẽ là:
    1. ko mua cái nào, tập trung vào học.
    2.tiếp tục xài cái cũ, dành xiền làm việc khác quan trọng hơn.
    3. mua q10.
    have fun.

tks bác cho lời khuyên,mình hỏi trc để dành tiền thôi,chứ giờ cũng chẳng có tiền mà mua

gom đc classic thì bạn nên đợi thêm. còn k đc thì cứ q10 thời điểm này là hợp lý. là sv thì nên dùng blackberry sẽ giúp ích đc cho bạn nhiều việc :v chúc bạn lấy đc vợ khoẻ k bị bệnh :v