Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 57

Lỗi wipe với BlackBerry đã nâng cấp lên hệ điều hành 10.3.2 chính thức?

[img]http://www.**********************/attachments/security-wipe-jpg.67802/[/img]

anh em có thường gặp lỗi này không, đó là khi nâng cấp lên hệ điều hành blackberry 10.3.2 sẽ có nhiều trường hợp lỗi vặt, người dùng chúng ta wipe máy nhưng không thể hoàn thành bước wipe và bị đứng ở hơn 90% cho dù để nhiều ngày cũng vẫn sẽ như thế. và sẽ có nhiều trường hợp hi hữu kèm theo nữa

mình mở ra topic này hỏi anh em một chút về tình trạng này, rất nhiều anh em phản hồi và hỏi về lỗi không thể hoàn thành wipe, chắc hẳn bản rom 10.3.2.2639 này có vấn đề ở bước này. một đặc điểm khác nữa đó là khi wipe không hoàn thành được thì bạn chạy autoload lại sảy ra một trường hợp rất khó chịu đó là khi đến bước đăng nhập bắt buộc máy lại không nhận dạng được blackberry id cho dù id đó là chính chủ.

nhiều anh em phản hồi nản về vấn đề này, có thể blackberry protect đang mắc rất nhiều lỗi ngớ ngẩn cần hoàn thiện ngay, vì khá nhiều trường hợp anh em khi cập nhật hệ điều hành 10.3.2 không thể wipe cũng như đăng nhập id của mình cho dù máy đó là chính chủ.

anh em có từng gặp lỗi như thế này chưa? cùng chia sẻ nhé

ps: mình thấy 10.3.2 mới này nhiều lỗi chuối quá, nhất là anh em nào cập nhật bằng ota trên điện thoại [replacer_img]

bbvn.net

trước ở bản 2339 wipe từ 17h chiều đến 00h30 khuya mà vẫn 96%,nản quán đi ngủ,sáng dậy vẫn 96% phải mang lên cơ quan autoload lại, lần sau wipe lại thì không bị nữa.
    còn ông anh mình, wipe lại xong nó cứ nháy đèn hoài không lên màn hình khởi động.

Trích dẫn Gửi bởi tranvu0988
    trước ở bản 2339 wipe từ 17h chiều đến 00h30 khuya mà vẫn 96%,nản quán đi ngủ,sáng dậy vẫn 96% phải mang lên cơ quan autoload lại, lần sau wipe lại thì không bị nữa.
    còn ông anh mình, wipe lại xong nó cứ nháy đèn hoài không lên màn hình khởi động.
    mình gặp lỗi mới chuối nè, ông anh wipe máy do nhiều lỗi khi cập nhật ota chính thức, wip không thể nào xong luôn đứng ở 99% rồi chạy autoload lại, đến bước đăng nhập bắt buộc cho dù nhập bbid chính chủ nó vẫn báo sai, thua bb luôn rồi

Trích dẫn Gửi bởi nông dân
    mình gặp lỗi mới chuối nè, ông anh wipe máy do nhiều lỗi khi cập nhật ota chính thức, wip không thể nào xong luôn đứng ở 99% rồi chạy autoload lại, đến bước đăng nhập bắt buộc cho dù nhập bbid chính chủ nó vẫn báo sai, thua bb luôn rồi
    lúc wipe thì thấy lỗi, autoloader lại thì xài không thấy lỗi gì, nhất là bản 2474 này thấy ổn hơn khá nhiều 2226

lúc trước dùng bản 10.3.2.2339 ngon ko thấy 1 lỗi nào, up lên bản này lỗi tè le, sài thì khó chịu hơn bản 2339.

em cũng bị lỗi đó 3 tiếng đồng hồ mà vẫn 90% cuối cùng đành đề nút power để autoload lại. các lần truớc với bản rom cũ không bị.

em wipe máy 12 tiếng đầu thì được 96%, 12 tiếng sau lên 97, 6 tiếng tiếp theo 98. ức chế quá giữ nguồn với tăng giảm âm lượng cũng không tắt máy được đành tháo pin ra vào chờ may mắn để reset bằng bb link qua máy tính. giờ dùng ổn rồi nhưng vibrate on call connect 10 không hoạt động nữa. và vẫn chưa biết làm thế nào để cancel wipe để cắm vào bb link reload lại. tháo pin ra cắm máy thì báo lỗi nhưng không tắt máy đi được mà cắm pin vào thì nó lại wipe.

ps: em dùng bb link để reload rồi dùng sachesi chứ không dùng autoload.

Trích dẫn Gửi bởi nguyễn đào việt nam
    em wipe máy 12 tiếng đầu thì được 96%, 12 tiếng sau lên 97, 6 tiếng tiếp theo 98. ức chế quá giữ nguồn với tăng giảm âm lượng cũng không tắt máy được đành tháo pin ra vào chờ may mắn để reset bằng bb link qua máy tính. giờ dùng ổn rồi nhưng vibrate on call connect 10 không hoạt động nữa. và vẫn chưa biết làm thế nào để cancel wipe để cắm vào bb link reload lại. tháo pin ra cắm máy thì báo lỗi nhưng không tắt máy đi được mà cắm pin vào thì nó lại wipe.
    híc, cách duy nhất là chạy autoload lại mới hết, nhưng bác phải nhớ blackberry id đã đăng nhập trước khi wipe để tránh phải thành cục gạch. nhưng đôi khi lỗi id chính chủ nó còn không nhận

còn mình thì ko wipe đc kiểu này vì nó ko verify đc cái bbid trên đth của mình =)))
    mình lên protect.blackberry.com rồi chọn wipe thì đc

ps: rất là bực mình với bản 2639 này, wipe xong mà cảm giác vẫn cứ đơ đơ

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối