Kết quả 1 đến 3 của 3

Một số vấn đề liên quan đến BBM trên bb10 và bbos! Cần giúp đỡ

trong thời gian này em đang sử dụng hai máy blackberry là z10 và 9860, trên 9860 đã đk bis vina có đăng nhập tài khoản bbid và sử dụng bbm nhưng trước đó thì có dùng trên z10.

một câu hỏi đặt ra là: tại sau khi đăng nhập bbid trên 9860 mà z10 vẫn hoạt động bình thường, không bị đăng xuất hay có một thông báo nào như trên bbos với nhau (em đã gặp). trước đây khi làm việc này thì máy mới đăng nhập sẽ báo là new device và chuyển dữ liệu qua, nhưng mà lần này không thấy thông tin gì

ở đây vì không có việc chuyển bbid qua và không cho sử dụng đồng thời bbm như trước, em vẫn dùng được trên cả 2 nhưng không phải cả hai đều nhận được bbm, và bbm của groud nào đó không có nd chat mà trên bb10 đang nói chuyện. lúc thì trên bb10 nhận được, lúc thì bbos nhận được.

liệu đây có phải là lỗi của blackberry từ ngày có protect hay không????

đã ai bị trường hợp như vậy chưa ạ !

theo em nghĩ khi mình đăng nhập vào bbm thì máy sẽ thông báo bạn đang sử dụng bbm ở một máy khác và có muốn chuyển bbm qua máy bạn dùng hay không.

chưa thấy trường hợp như bác, thường thì anh em hay dùng chung id để tải những app đã mua trên 2 máy và không sử dụng bbm trên 1 máy.

bác lại sử dụng bbm trên 2 máy mà không gặp phải trường hợp đó nhỉ, chắc em nghĩ có lỗi gì đó của blackberry trong quản lý máy của bác thôi, vì e vẫn bị hỏi như thường

em vừa xóa bbm trên bbos đi và wipe z10 thì bây giờ đăng nhập trên bbos đã tb new device rồi bác ạ. nhưng không hiểu cái lỗi mà như em nói trên là gì, bb chưa biết hay là sao ta