Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 29 của 29
    cần nói rõ hơn là quyết định này sẽ bắt buộc các doanh nghiệp (bị chế tài theo quyết định này) phải tổ chức các điểm thu gom rác thải điện tử điện lạnh. như vậy, thay vì vứt bỏ đồ điện tử lẫn với rác thải sinh hoạt, người dân có thể mang tới các điểm thu gom để bỏ. về mặt pháp lý, quyết định như vậy là cần thiết để tránh việc rác thải công nghiệp gây ô nhiễm môi trường do thải bỏ bừa bãi. thực tế có thể là một câu chuyện khác.
    việc nhà nước hỗ trợ cho các doanh nghiệp cũng là một điểm đáng chú ý.
    - thứ nhất: tiền hỗ trợ sẽ lấy từ tiền thuế của dân. vậy thì những người không dùng/dùng ít sẽ phải chi trả cho những người dùng nhiều và thải nhiều. điều này sẽ tạo ra sự bất bình đẳng theo hướng có lợi cho người giàu.
    - thứ hai: điều này tạo ra nguy cơ tiêu cực khi doanh nghiệp thông đồng với nhân viên nhà nước để gian lận tiền hỗ trợ. các chương trình hỗ trợ, đền bù đã có hầu hết đều bị gian lận như vậy.
    lẽ ra, các doanh nghiệp có liên quan phải tổ chức các điểm thu gom và chi phí phải được hạch toán trực tiếp vào giá sản phẩm. người sử dụng sẽ được hoàn lại một số tiền nhất định khi thải bỏ rác điện tử, điện lạnh tại điểm thu gom. như vậy mới khuyến khích được người dân thải rác đúng nơi qui định, chứ không phải là khuyến khích doanh nghiệp mở điểm thu gom để lấy tiền nhà nước

Trích dẫn Gửi bởi nông dân
    theo bạn nghĩ nên chỉnh tiêu đề ntn vậy bạn.
    nên chỉnh tiêu đề cho sát với quy định, nếu để chung chung như thế thì dể gây nhầm lẫn quy định này áp dụng cho tất cả người sử dụng chứ không phải đối với các nhà nhập khẩu hay sản xuất!
    đơn giản là vậy!

Trích dẫn Gửi bởi caohokhanh
    nên chỉnh tiêu đề cho sát với quy định, nếu để chung chung như thế thì dể gây nhầm lẫn quy định này áp dụng cho tất cả người sử dụng chứ không phải đối với các nhà nhập khẩu hay sản xuất!
    đơn giản là vậy!
    tiêu đề nhằm hướng người đọc đến nội dung chính của bài viết, chứ tiêu đề không thể toát lên tất cả lời của bài viết. nếu ai đọc tiêu đề mà không đọc nội dung thì bài viết đó mới là thất bại, và tiêu đề cũng nên tôn trọng tác giả của bài viết. nguồn bài viết
    đơn giản là vậy !

thôi ráng cày chiếc rim-thái tới 2018 rồi đem giao nộp thôi...haiz
    link qđ 50/2013/qđ-ttg cho ai cần tham khảo
    http://datafile.chinhphu.vn/file-remote-v2/downloadservlet?filepath=vbpq/2013/08/50-2013.pdf
    nói cho vui là tại mục 1 điều 2 của qđ có nói sp thải bỏ là sp đã hết hạn sd hoặc sp thải ra trong quá trình sd. nhưng cơ mà đt mình mua hồi cái hộp nó không ghi hsd, với lại đồ đó mình vẫn đang dùng chứ có thải đâu mà bỏ. :d

Trích dẫn Gửi bởi nông dân
    tiêu đề nhằm hướng người đọc đến nội dung chính của bài viết, chứ tiêu đề không thể toát lên tất cả lời của bài viết. nếu ai đọc tiêu đề mà không đọc nội dung thì bài viết đó mới là thất bại, và tiêu đề cũng nên tôn trọng tác giả của bài viết. nguồn bài viết
    đơn giản là vậy !
    theo mình, tôn trọng tác giả bài viết bằng cách dẫn nguôn bài viết là đúng. nhưng điều đó không có nghĩa là ta không thể chỉnh sửa tiêu đề bài viết cho phù hợp và thực tế cũng thường như vậy bạn à!
    bạn sẽ thấy điều đó nếu như bạn thường xuyên đọc báo!

Trích dẫn Gửi bởi caohokhanh
    theo mình, tôn trọng tác giả bài viết bằng cách dẫn nguôn bài viết là đúng. nhưng điều đó không có nghĩa là ta không thể chỉnh sửa tiêu đề bài viết cho phù hợp và thực tế cũng thường như vậy bạn à!
    bạn sẽ thấy điều đó nếu như bạn thường xuyên đọc báo!
    hi mình cảm ơn bạn nhé, rút kinh nghiệm lần sau vậy ! hihi

ngoài ra, thói quen của người dùng các thiết bị di động hiện nay là sử dụng sản phẩm cho đến khi thiết bị gặp lỗi, hoặc hư hoàn toàn, hoặc đã quá lạc hậu, mới bỏ thiết bị

Trích dẫn Gửi bởi aric lam
    cái gì cũng dựa trên sự tự nguyện. vậy nó mới sướng :d. ý nhầm, nó mới hạnh phúc. chắc phải có chính sách đổi gì chứ.... chẳng hạng như đổi con 1110i của em để vứt rác thì phải bao em uống 1 cafe, 1 điếu thuốc ngồi chia tay với em nó. tình cảm lâu năm mà :d
    bác lên lịch đi em thay mặt đảng và nhà nước đến bàn giao cafe với man cho bác :d

gửi từ blackberry z10 của tôi bằng cách sử dụng tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi frzzy
    bác lên lịch đi em thay mặt đảng và nhà nước đến bàn giao cafe với man cho bác :d

gửi từ blackberry z10 của tôi bằng cách sử dụng tapatalk
    aric bàn giao cho bạn kia rồi...... được 3 ly cafe luôn (rofl)

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123