Kết quả 1 đến 8 của 8

Cách đăng ký file CER và KEY miễn phí từ OPDA

chào các bạn. trước tiên mình xin giới thiệu file cerkey là gì: cer là chứng chỉ để chứng nhận số imei của máy, key dùng để đăng ký , cả 2 cái này dùng để chứng nhận chứng chỉ của chương trình kèm với số imei của máy bạn (gọi tắt là signed). bạn chỉ cần hiểu sơ là có một số phần mềm muốn cài vào máy thì phải xin chứng chỉ bằng 2 file này là được rùi ^^
    hôm nay mình sẽ hướng dẫn chi tiết cách lấy file cer/key để cài đặt trên điện thoại symbian s60.
    các bạn hãy xem hướng dẫn chi tiết ngay sau đây, nếu có gì thắc mắc thì để lại comment bên dưới bài viết.lưu ý: không để comment với nội dung nhờ lấy file cer/key tại bài viết này.

cách lấy file cer và key miễn phí từ trang opda.cn
    1. truy cập trang opda.cn tại địa chỉ: http://cer.opda.cn/en/index.php?module=index

2. ấn nút register để đăng ký một tài khoản mới. bạn cần điền đủ các thông tin: tên đăng nhập (account), mật khẩu (password) nhập 2 lần, địa chỉ thư điện tử (email), mã xác nhận (safe code) từ hình ảnh xuất hiện bên cạnh và ấn nút submit.

bạn sẽ nhận được thông báo đã đăng ký thành công.

3. trình duyệt tự chuyển tới cửa sổ đăng nhập, hãy điền tên đăng nhập và mật khẩu mà bạn dùng lúc đăng ký tài khoản.

4. bạn sẽ được chuyển tới trang certificates cá nhân, hãy ấn nút apply cer để bắt đầu đăng ký.

5. tại đây, bạn điền các thông tin cần thiết như dòng máy (model), nếu bạn không biết thì nhập lung tung vào cũng được, ví dụ: e71, e72…; số imei (nhập 2 lần vào 2 ô), bạn nhập ghi chú (remark) cho dễ quản lý, không nhập mục này cũng không sao cả. sau đó ấn nút submit application.

cách xem số imei trên điện thoại nokia: từ màn hình chính (home) của máy điện thoại, nhập lệnh*#06#, máy sẽ hiển thị số imei, là một dãy gồm 15 chữ số.
    bạn sẽ nhận được thông báo thành công.

6. nếu may mắn, bạn sẽ lấy được số imei ngay lập tức, hãy để ý mục state là “normal“. tới 95% những số imei tôi đã từng đăng ký đều nhận được file cer và key ngay lập tức. khi đó, bạn hãy click chuột vào đường link .cer.key để tải 2 file này về máy. đừng quên xem trong mục “expire time” chính là thời gian mà file cer/key mà bạn vừa lấy được có hiệu lực. sau thời điểm đó, bạn sẽ phải đăng ký lại. khoảng thời gian tồn tại của file cer/key thường là 3 năm, khoảng thời gian đủ để bạn thay mới vài đời máy rồi.

trong trường hợp có nhiều người đang chờ lấy imei, bạn sẽ phải đợi khoảng 24h trước khi yêu cầu của mình được thực hiện, khi đó mục state sẽ báo là “apply” kèm theo mũi tên hướng lên trên màu đỏ. hãy kiên nhẫn chờ.

sau khi đã lấy thành công file cer và key, bạn có thể tiến hành việc sign phần mềm để cài đặt trên máy, và hack phone.

by nguyễn hoàng long - sưu tầm
    p/s: nếu bạn nào không đăng ký được có thể gửi yêu cầu để mình đăng ký giúp tại đây.

sao mình thực hiện các bước như vậy nhưng khi nhấp vào "cer,key" thi nó lại hiện lên thông báo này "certificate applications as large, resulting in slow access. give priority to paying customers is to download the certificate and other value-added services. free users to download, please wait 3-5 business days."
    mình đã đợi 5 ngày rồi mà giờ nhấp vào download về thì nó vẫn cứ như vậy.
    hiện tại mình đang rất cần mong các pro giúp mình với.

chào bạn, bạn chú ý chỗ state của bạn có chuyển sang normal chưa. chừng nào chuyển sang normal bạn mới có thể download key được.

p/s: nếu bạn nào không đăng ký được có thể gửi yêu cầu để mình đăng ký giúp tại đây.

thank bạn. mình dow về được rồi. đợi đến hơn 5 ngày mới cho download.

chúc mừng bạn, hehe. có khi mình chờ đến 7, 8 ngày nó mới về lận ^^

bạn nào dùng s630rd thì qua đây: http://cer.s603rd.cn/
    sau 12h có file cer và key

cách tốt và nhanh nhất là chạy cook fw.nửa tiếng là xong.

những lỗi này xảy ra do vấn đề về bảo mật trên phiên bản mới của hệ điều hành symbian series 60. nó sẽ không cho phép bạn cài đặt những ứng dụng cũ có những chứng chỉ không hợp lệ. để có thể “vượt rào” tính năng về bảo mật này và sửa những lỗi về chứng chỉ giúp bạn dễ dàng cài đặt các ứng dụng, bạn làm theo hướng dẫn.