Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Facebook đang làm việc để tích hợp nút 'dislike' trong quãng thời gian tới

[img]http://www.**********************/attachments/facebook-2015-jpg.67669/[/img]

người sử dụng facebook đã tranh luận trong một thời gian dài về vấn đề nên hay không dịch vụ mạng xã hội nên có một nút không thích 'dislike' bên cạnh nút nổi tiếng 'like' trên facebook. hiện tại ceo facebook mark zuckerberg đã lên tiếng nói về việc tích hợp nút 'dislike' đang được xúc tiến và có thể tích hợp trong khoảng thời gian ngắn mới đây.

cnbc có một cuộc phỏng vấn hỏi đáp 'q & a' trực tuyến giám đốc điều hành facebook là 'zuckerberg', tại buổi nói chuyện này ông đã up mở về việc tích hợp nút 'ghét' cho facebook:

"mọi người đã hỏi về nút 'dislike' trong nhiều năm, và có lẽ hàng trăm ngàn người đã hỏi về điều này, và hôm nay là một ngày đặc biệt. bởi vì hôm nay là ngày tôi thực sự có thể nói rằng chúng tôi đang làm việc để tích hợp trên facebook sớm nhất, và chúng tôi cũng đang chuẩn bị cho thử nghiệm tính năng này"ông nói.
    với việc câu like, câu view trên facebook từ các nguồn thông tin không đáng tin cậy tràn lan trên mạng thì có lẽ việc tích hợp nút 'dislike' chắc hẳn sẽ mở ra nhiều những cảm nhận trái chiều. ceo zuckerberg cũng chia sẻ rằng ông không muốn có một nút đó sẽ tương tự như "downvote" có nghĩa là không thích thực sự mà nó còn mang ý nghĩa đồng cảm cùng bạn bè nữa.

zuckerberg cho biết: tính năng mới sẽ cho phép mọi người để "thể hiện sự đồng cảm" với bạn bè facebook của họ: "nếu bạn đang chia sẻ một cái gì đó là buồn ... bạn bè của bạn có thể không cảm thấy thoải mái để 'like' bài đó thì nút dislike là sự lựa chọn tốt nhất".

zuckerberg đã không đưa ra một thời gian biểu cụ thể cho nút 'dislike' sẽ được thử nghiệm trên facebook. !

ps: anh em có cảm thấy blackberry 10 facebook không được đánh giá cao khi sử dụng không [replacer_img]

bbvn.net
    theo cnbc​

fb trên bb tệ quá!

app fb của bb10 được đánh giá những 2*. đáng ra còn chưa được 1* nữa.

e phải đăng nhập để nx là facebook trên bb10 là quá tệ

minh chuadung toi bb10

nhìn cái hình f tưởng đâu bản nâng cấp mới. làm mừg hụt.

siêu lởm

từ ngày lên os 10.3.2 sao mình ko cài được fb android nhỉ, bác nào biết chia sẻ vs, mình dùng q

Trích dẫn Gửi bởi hungmusic_nt
    từ ngày lên os 10.3.2 sao mình ko cài được fb android nhỉ, bác nào biết chia sẻ vs, mình dùng q
    bác cài bản cũ thôi, chứ bản mới nhất không dùng được đâu ạ.

bực nhất là face trên blackberry 10 không đọc được comment của comment ;^l

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối